Min Sun Ye Thailand Fansite
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Min Sun Ye Thailand Fansite

We love Min Sun Ye

You are not connected. Please login or register

[Lyrics] Irony - Wonder Girls

2 posters

Go down  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]

1[Lyrics] Irony - Wonder Girls Empty [Lyrics] Irony - Wonder Girls Sun Jun 07, 2009 5:05 pm

Special_MinT

Special_MinT

Irony - Wonder Girls

자꾸 첨이란 말을 너무 많이해
ชา กู ชอ มี รัน มา รึล นอ มู มา นี เฮ
พูดว่าครั้งแรกบ่อยเหลือเกินนะ

이런 감정은 첨이라며 말을 하는게 이상해
อี รอน คัม จอ งึน ชอ มี รา มยอ มา รึล ฮา นึน เก อี ซัง เฮ
แปลก ๆ นะที่พูดว่าเพิ่งจะรู้สึกแบบนี้เป็นครั้งแรก

난 다른 여자들과 다르다는게 좀 수상해
นัน ทา รึน ยอ จา ดึล กวา ทา รือ ดา นึน เก ชม ซู ซัง เฮ
มันตะหงิด ๆ นะที่ว่าฉันแตกต่างจากผู้หญิงคนอื่นเนี่ย

내가 아는 애만 해도 몇 명인데
เน กา อา นึน เอ มัน เฮ โด มยอต มยอ งิน เด
เท่าที่ฉันรู้ ถ้าพูดไปก็...กี่คนล่ะเนี่ย

그 여자들은 아무 의미도 없다는게 이상해
คือ ยอ จา ดือ รึน อา มู อึย มี โด ออบ ตา นึน เก อี ซัง เฮ
แปลก ๆ นะที่ว่าผู้หญิงพวกนั้นไม่มีความหมายอะไรหรอกน่ะ

그동안 사귀었던 여잔 뭐였는데
คือ ดง งัน ซา ควี อ็อบ ตอน ยอ จัน มวอ ยอต นึน เด
แล้วผู้หญิงที่เธอเคยคบตอนนั้นเป็นอะไรล่ะ

말이 도무지 안되잖아
มา รี โท มู จี อัน ดเว จา นา
พูด ๆ มาน่ะมันเป็นไปไม่ได้เลยไม่ใช่เหรอ

*남잔 다 믿어서는 안된다고 하면서
นัม จัน ทา มี ดอ ซอ นึน ฮัน ดเวน ดา โก ฮา มยอน ซอ
พอพูดว่าพวกผู้ชายไว้ใจไม่ได้

너만 다르다고 말하는 건 뭐야
นอ มัน ทา รือ ดา โก มัล ฮา นึน คอน มวอ ยา
ก็บอกว่ามีแต่เธอที่แตกต่าง หมายความว่าไงเหรอ

Irony 말도 안 돼 x 3
Irony มัล โด อัน เด x 3
ตลกน่ะ ไม่มีทางเป็นงั้นหรอก

말도 안 되는 말 정말
เป็นไปไม่ได้จริง ๆ แหละ

여잔 다 가지고 놀기만 했었다면서
ยอ จัน ทา คา จี โก นล กี มัน เฮส ซอส ตา มยอน ซอ
พูดว่าคบกับผู้หญิงพวกนั้นเล่น ๆ

나만 다르게 생각한단 건 뭐야
นา มัน ทา รือ เก เซง กัก คัน ทัน คอน มวอ ยา
แต่เธอคิดกับฉันต่างจากนั้น หมายความว่าไงเหรอ

Irony 말도 안 돼 x 3
Irony มัล โด อัน เด x 3
ถ้อยคำประชด มันช่างไร้สาระ

말도 안 되는 말 정말
มัล โด อัน ดเว นึน มัล ชอง มัล
คำพูดนั้นมันมีความหมายนะ ฉันพูดจริงๆ

다른 남자 애들 안 좋은 얘기를
ทา รึน นัม จา เอ ดึล อัน โช อึน เย กี รึล
พวกผู้ชายคนอื่น ๆ ก็พูดแต่เรื่องไม่ดี

자꾸 내게 자세히 말해 주는게 너무 이상해
ชา กู เน เก ชา เซ ฮี มัล เฮ ชู นึน เก นอ มู อี ซัง เฮ
แล้วมาบอกให้ฉันพูดดี ๆ หน่อย มันไม่แปลกเหรอ

니 친구들 안 좋은 얘길 왜 내게 계속 말해
นี ชิน กู ดึล อัน โช อึน เย กิล เว เน เก คเย ซก มัล เฮ
เพื่อนเธอก็เอาแต่พูดเรื่องเลว ๆ แล้วทำไมว่าแต่ฉันล่ะ

너만 안 그렇단 말이 좀 이상해
นอ มัน อัน คือ รอ ทัน มา รี ชม อี ซัง เฮ
มันแปลก ๆ นะที่ว่ามีแค่เธอที่ไม่เป็นอย่างนั้น

니 친구들 모두 너와 함께 다니잖아 말이 돼
นี ชิน กู ดึล โม ดู นอ วา ฮัม เก ทา นี จา นา มา รี ดแว
พูดมาได้ ทั้ง ๆ ที่พวกเพื่อน ๆ เธอก็ไปไหนมาไหนกับเธอเนี่ยนะ

친구들 모두 다 그러고 있는데
ชิน กู ดึล โม ดู ทา คือ รอ โก อิส นึน เด
เพื่อนเธอก็เป็นแบบนั้นทั้งนั้น

너만 안그러고 있는게
นอ มัน อัน กือ รอ โก อิส นึน เก
จะมีแต่เธอที่ไม่เป็นอย่างนั้นเหรอ

*

Break it down

4, 3, 2, 1

(Rap) 너무 진실한 것처럼 말이지
นอ-มู ชิน-ชิล-ฮัน คอส-ชอ-รอม มา-รี-จี
เธอพูดอย่างกับว่ามันจริงซะเหลือเกิน

너무 그러니까 이상한거지
นอ มู คือ รอ นี กา อี ซัง ฮัน กอ จี
เพราะงั้นมันถึง แปล๊ก แปลกไงล่ะ

말을 곧이 곧대로 듣지 못하고
มา รึล โค จี โค เต โร ทึด จี มต ทา โก
ฟังเฉย ๆ ยังไม่ได้เลย

자꾸 의심하게 돼 믿지 못하고
ชา กู อึย ชิม ฮา เก เด มิด จี มต ทา โก
มันตะหงิด ๆ บ่อย ๆ อ่ะนะ จะเชื่อได้ไง

잠시 생각해보면 니가 뭣하러
ชัม ชี แซง กัก เค โบ มยอน นี กา มวอต ทา รอ
ลอดคิด ๆ ดูแล้ว เธอจะทำเพื่ออะไร

그렇게까지 나에게 환심을 사려
คือ รอค เค กา จี นา เอ เก ฮวัน ชิ มึล ซา รยอ
ทำอย่างนั้นเพื่อให้ฉันปลื้มเหรอ

할까 싶어서 믿어보려고도 해봤어
ฮัล กา ชิ พอ ซอ มิ ดอ โบ รยอ โก โด เฮส บวา ซอ
ก็อยากปลื้มอยู่นะ พยายามจะลองเชื่อแล้วนะ

하지만 수상해 아무래도 안되겠어
ฮา จี มัน ซู ซัง เฮ อา มู เร โด อัน ดเว เกส ซอ
แต่มันสงสัยอ่ะ ยังไงก็คงทำไม่ได้หรอก

*

Credit Dek-dee.com

2[Lyrics] Irony - Wonder Girls Empty Re: [Lyrics] Irony - Wonder Girls Sun Jun 07, 2009 6:37 pm

Kim Hyewon

Kim Hyewon
Little Min
Little Min

โอ้ว เพลงนี้เราแร็พไม่ทันแหละ 555

ขอบคุณนะคะ

คราวหลังขอ Nobody Ballad ver. นะคะ อิอิ Very Happy

ขึ้นไปข้างบน  ข้อความ [หน้า 1 จาก 1]